†đời là phù du_ngu là phù mỏ†

»—(¯°•[D]UM•°¯)_ (¯°•[M]UD•°¯)—«

HomeFAQSearchMemberlistUsergroupsRegisterLog in

Share | 

Các thần tượng tiết lộ những hành động thể hiện bổn phận làm con của mình.

View previous topic View next topic Go down 
AuthorMessage
๑۩۞۩๑ (¯`•[P]µnz´¯) ๑۩۞۩๑

PostSubject: Các thần tượng tiết lộ những hành động thể hiện bổn phận làm con của mình.   Tue Jan 04, 2011 10:15 pm

Một loạt các thần tượng đến từ các nhóm nhạc khác nhau đã xuất hiện trên chương trình MBC Come to play và cùng thi đấu với nhau để dành danh hiệu 'Người con hiếu thảo nhất'.

Tập phim này đã tiết lộ những hành động thể hiện nghĩa vụ làm con của mình đối với bố mẹ với sự tham gia của 8 thành viên SNSD,Super Junior Lee Teuk vàYesung, B2ST Ki Kwang và Yoseob, MBLAQ’s Lee Joon và Mir.

SNSD SeoHyun,người được biết đến với tính cách thẳng thắn,bắt đầu cuộc thảo luận bằng cách tiết lộ những điều cô đã làm :'Em nghĩ cách tốt nhất để trả ơn cho bố mẹ là làm tất cả những việc mà em có thể tự làm.Trên quan điểm của mẹ,mẹ em chắc hẳn muốn chăm sóc cho đứa con gái nhỏ và bận rộn của mình càng nhiều càng tốt,nhưng em đã nói với em mẹ rằng đừng lo cho em vì em có thể tự làm tất cả mọi việc.Thật không may là em nghĩ điều đó khiến mẹ em càng buồn hơn vì em đã ép buộc bản thân mình trưởng thành quá sớm.'

'Dĩ nhiên,có những món quà tặng vật chất cũng rất đắt giá,nhưng với vai trò là 1 người con gái,em nghĩ rằng việc lớn lên mà không gây ra bất kì rắc rối nào sẽ là món quà tuyệt nhất dành cho bố mẹ.Em sẽ trở thành một đứa con gái làm việc chăm chỉ để khắc phục khuyết điểm của bản thân và không khiến ba mẹ phải lo lắng'

Phản ứng lại với suy nghĩ của SeoHyun,Yuri nói :'SeoHyun có lẽ sẽ làm một đứa con gái ngoan,nhưng mà không bằng em.Em ấy chỉ biết phải tự lo cho bản thân,vậy thì đâu có gì thú vị?'

MBLAQ Mir,người được biết đến với xuất thân từ 1 gia đình nông dân,tiết lộ cậu ấy đã mua cho gia đình mình 4 con bò.Mir cho biết :'Gia đình em sống ở vùng quê,và sự cạnh tranh giữa 2 căn nhà kế bên rất mạnh mẽ.Em muốn bố em cảm thấy tự tin nên em dự định mua cho ông ấy 2 con bò,nhưng cái nhà kế bên lại mua 3 con bò,nên em đã mua cho bố 4 con.'

Super Junior YeSung tiết lộ câu chuyện của mình :'Em sống xa nhà đã rất lâu rồi.Lúc nào em cũng muốn sống chung với họ và một ngày họ đến Seoul.Cho nên em đã mở một nhà hàng nhỏ cho bố mẹ.Nhưng thật không may là em đã không nghĩ đến sức khỏe của mẹ.Vì bà a6y1 phải nấu bếp trong cửa hàng,cho nên em định tìm cách biến cái nhà hàng đó thành tiệm cà phê'

SNSD Sooyoung thổ lộ:' Gần đây,mẹ em cứ bảo em phải hẹn hò đi.Cho nên năm nay,em sẽ hoàn thành bổn phận làm con bằng cách kiếm một người bạn trai phù hợp với tiêu chuẩn của mẹ'

Sunny cho biết :'Tình trạng sức khỏe mẹ em rất tệ sau khi sinh em ra,nhưng bà ấy đã chiến đấu để giành lấy sự sống và nuôi em đến ngày nay'

HyoYeon tiết lộ:'Em đã đăng kí mua nhà trả góp dưới tên tất cả các thành viên trong gia đình.'
Nói về khoảng thời gian cô cảm thấy không thoải mái trên các chương trình thực tế,Hyo cho biết :'Khi xuất hiện trên một chương trình nào đó,bạn phải nói rất nhiều về đủ mọi thứ,nhưng kể cả 6 tháng trước đây em cũng không làm được.Và em cảm thấy điều đó khiến em không làm tròn bổn phận với bố mẹ.Em không có đủ tự tin để nói chuyện trên các chương trình nên rất khó để bố mẹ nhìn thấy em trên tivi.Nên em đã sửa chửa bằng cách học phát âm,đọc nhiều sách và tìm hiểu để tự rèn luyện bản thân'

Sau đó các thần tượng nam đã tranh đấu để dành lấy trái tim của các cô gái.Kết quả các cặp đôi là Yoona và Yesung, Yuri và Mir, Seohyun và Lee Teuk, Sooyoung và Gil, Hyoyeon và Gi Kwang, Taeyeon và Lee Haneul, Sunny & Yoseob, Jessica & Lee Joon
Kết quả là TaeYeon và Lee Ha Neul đã chiến thắng vòng thi câu hỏi trắc nghiệm và dành giải thưởng cao nhất .
Tập phim với rating 14.1% theo AGB Nielsen Media Research,tăng 0.3% so với tuần trước.

Source + Photos:Asia Economy,Herald Economy,TV Report,My Daily,X Sports News,Newsen ,Max Movie
Credit:allkpop
VietNamese translation: TeSic@soshivn.com
Do not take out of Soshivn with or without crediting.
Back to top Go down
View user profile http://soshivn.com

Các thần tượng tiết lộ những hành động thể hiện bổn phận làm con của mình.
View previous topic View next topic Back to top 
Page 1 of 1